Programu ya Kanisa la Mwenyezi Mungu

Sikiliza sauti ya Mungu na ukaribishe kurudi kwa Bwana Yesu!

Tunawakaribisha wote wanaotafuta ukweli wawasiliane nasi.

Mungu Aliilinda Familia Yetu Wakati wa Maafa

8

Wang Lan, Beijing

Agosti 6, Mwaka wa 2012

Mnamo Julai 21, mwaka wa 2012, mafuriko makubwa zaidi tangu miaka sitini yalipitia kijijini mwetu kwa nguvu mno. Maafa yalianguka kutoka mbinguni, maji ya mafuriko yalichanganya matope na mawe na kuharibu kijiji chote. Nyumba nyingi ziliharibiwa na maji na maporomoko ya matope.

Baada ya saa kumi na moja alasiri hiyo, mvua ilikuwa ikinyesha kwa nguvu sana. Kulikuwa na maji ya mafuriko na mawe makubwa yaliyoanguka kutoka juu ya nyumba yetu, na maji ya mafuriko yalikuwa makubwa mbele na nyuma ya nyumba yetu. Yalisomba uga wa kuku wa binti yangu na elfu nyingi za kuku, yalisomba mabanda ya nguruwe, na nguruwe pia. Maji yalikuwa karibu kuvamia nyumba yetu. Tulikuwa na mzee wa umri wa miaka 94 na mtoto mchanga mwenye umri wa miezi kumi. Tulikuwa na wasiwasi. Nilipokuwa nikiwabeba yule mzee wa umri wa miaka 94 na yule mtoto mchanga hadi kwa jengo la juu, maji yalikuwa yakianza kuingia katika jengo la chini. Mvua iliendelea kunyesha. Maji yalipanda kuelekea jengo la juu wakati tukiangalia. Nilikuwa na mahangaiko. Nikamwita kwa haraka kada wa kijiji, akasema nilipaswa kukimbilia mlimani, na kwamba pia walikuwa na wakati mgumu kabisa kujitoa nje, ilikuwa kila mtu kujitetea. Katika hofu yangu kubwa, nilifikiria maneno ya Mungu, “Maafa haya yatatekelezwa Nami na ni wazi kwamba Mimi ndiye Niliyeyapanga” (“Unapaswa Kufanya Matendo Mema ya Kutosha Ili Uandae Mwisho Wako wa Safari” katika Neno Laonekana katika Mwili). Kuamini Mungu kunamaanisha kumtegemea Mungu, huwezi kuwategemea watu, kwa hiyo nilisimama mlangoni nikilia na kumwomba Mungu kwa sauti kubwa: “Ewe Mungu, tuokoe! Ewe Mungu, tuokoe!” Familia yote tulipiga magoti na kuomba: “Ewe Mungu, ikiwa tutakufa katika maafa haya ni kwa haki Yako, kwa sababu tu waasi sana. Tukiokoka maafa haya ni kwa neema Yako. Tutaanza tena, na tutakuwa waangalifu kwa mapenzi Yako, kufanya wajibu wetu na kueneza injili.” Kulikuwa na giza na hatukuthubutu kwenda nje. Familia nzima iliketi pamoja kushirikiana na kila mmoja mshiko wa Mungu juu ya jaala ya binadamu wote, jinsi kama Mungu akimfanya mtu afe, hakuna mahali ambapo mtu anaweza kwenda kujificha, hataweza kutoroka kutoka kwa mikono ya Mungu, na hatukuogopa kifo.

Mvua ikanyesha kwa nguvu, kisha ikapungua, na ikaendelea kunyesha usiku kucha.

Alfajiri ilipofika tuliamka na kuona kwamba kulikuwa na rundo kubwa la miamba na mchanga juu ya nyumba yetu, na maji yalikuwa yamezunguka jengo ambamo tulilala usiku; lilikuwa jambo la kushangaza. Niliangalia matope na vifusi mbele na nyuma ya nyumba yetu. Kukiwa na maji mengi na miamba mikubwa juu yetu, jengo ambamo tulijikingia lilikuwa ndilo hatari zaidi, lakini hakuna tone la maji au tope lililoingia, na lile ambalo hatukukaa ndani lilikuwa chini ya maji kabisa, na vitu vingi vilikizolewa kutoka humo. Kwa kweli tuliona upendo na wokovu wa Mungu. Kama haingekuwa Mungu kutuchunga na kutulinda hakuna hata mmoja wetu angeweza kuishi. Familia nzima ilimshukuru Mungu kwa dhati. Ni Mungu aliyetupa fursa hii ya maisha, tunapaswa kuihifadhi kwa upendo, na kufanya liwezekanalo kuanzia sasa kuendelea ili kufanya wajibu wetu na kumridhisha Mungu!

Maudhui Yanayohusiana

  • Bila Ya Wokovu wa Mungu, Singeweza Kuwa Hapa Leo

    Mimi ni dada mzee mwenye miguu miwili yenye kasoro. Hata wakati hali ya hewa ni nzuri nje, nina shida kutembea, lakini wakati maji ya mafuriko yalipokuwa karibu kunimeza, Mungu aliniruhusu kutoroka hatari kimiujiza.

  • Wakati wa Uzoefu Mmoja Niliona Ulinzi wa Mungu

    Kweli, wakati wa uzoefu huu, niliona kwa kweli Mungu akitutunza na kutulinda. Baada ya nyumba yetu kuchomeka, kama si kwa Mungu kuwahamasisha watu kadhaa kuja na kuuzima moto huo, basi kuitegemea nguvu za familia yetu peke yake hakungekuwa njia ya kuuzima moto. Upepo ulipokuwa ukisukuma moto chini kwelekea sehemu kuu ya nyumba yetu, kama si kwa Mungu kutumia nguvu Zake kuu kubadili mwelekeo wa upepo, basi vitabu vya kanisa, nafaka zetu na nyumba yetu yote ingekuwa imeteketezwa. Wakati mume wangu alipoukabili moto bila woga ili kuwaokoa nguruwe, kama haingekuwa ulinzi wa Mungu, chini ya ukali wa moto mkubwa kama huo ingewezekana kabisa kuwa mume wangu angechomeka hadi kufa, hangeweza kutoka nje tu bila kuumia hata unywele mmoja kichwani mwake. Tulivyozidi kuwasiliana kwa karibu, ndivyo tulivyozidi kuona nguvu kubwa ya Mungu na upendo. Hatukulalamika u, lakini mioyo yetu ilijaa shukrani isiyo na kikomo kwa Mungu.

  • Kupitia Utunzaji wa Uangalifu wa Mungu wa Wokovu wa Mwanadamu katika Maafa

    Kwa njia ya uzoefu huu nilielewa kweli kwamba Mungu hushusha maafa sio kuwaangamiza wanadamu lakini kuathiri wokovu wao. Kwa upande mmoja, Yeye hutupa tahadhari, watoto tulio vipofu na waasi ambao humwamini Yeye lakini bado tuko shingo upande na humdanganya na kumsaliti Yeye. Kwa upande mwingine, ni zaidi kuziokoa roho zote fukara ambazo kwanza zilikuwa Zake lakini bado zinaishi chini ya utawala wa Shetani. Njia hii ya wokovu ina utunzaji mwingi wa uangalifu wa Mungu.

  • Tabia ya Mungu ni Haki na, Hata Zaidi, Upendo

    Tabia ya Mungu ni haki na, hata zaidi, upendo. Bila kujali Yeye hufanya nini, ni wokovu kwangu; ni kuniruhusu kumjua Yeye, kumtii Yeye, na kumpenda. Sasa, baada ya kupata uzoefu wa kazi ya Mungu na kufurahia ukarimu Wake, matumaini yangu tu ni kufanya liwezekanalo ili kutimiza majukumu yangu kama kiumbe kilichoumbwa ili kuulipa upendo wa Mungu, ili kuuridhisha moyo wa Mungu, na kutenda sehemu yangu katika kueneza injili ya ufalme wa Mungu.